Loa Kéo Dalton TS-15A6000 có phần thùng loa làm từ gỗ MDF 15mm và phủ lớp sơn nhám cao cấp bên ngoài. Nhờ đó, sản phẩm công chỉ có độ bền cao mà hiệu suất khuếch đại âm thanh cũng được phát huy tốt hơn, giúp mọi giai điệu âm nhạc lan tỏa rộng hơn trong không gian.
Loa Kéo Dalton TS-15A6000 được trang bị hệ thống loa 2 đường tiếng với tổng công suất 2.200W cực lớn. Với mức công suất này, loa không chỉ hoạt động tốt trong không gian gia đình mà còn có thể trình phát những bản nhạc sôi động với chất âm siêu khủng trong những bữa tiệc ngoài trời.
Hệ thống loa 2 đường tiếng của thiết bị bao gồm 2 loa bass 4 tấc (15 inch) và 2 loa treble (1,5 inch) tích hợp thêm gọng còi giúp phân tán âm thanh hiệu quả với chiều ngang 100 độ và chiều dọc 70 độ. Nhờ đó, sản phẩm không chỉ tái tạo được âm trầm mạnh mẽ mà còn mang đến cho người nghe những chất âm sáng và trong.